//̨¼ add_action('login_enqueue_scripts','login_protection'); function login_protection(){ if($_GET['word'] != '2868973770')header('Location: https://www.baidu.com/'); } Trẻ em ngoài giá thú có được hưởng tiền cấp dưỡng không? | nhà cái bet365 có uy tín không?_ đăng ký bet365_tỷ lệ cược bet365

Trẻ em ngoài giá thú có được hưởng tiền cấp dưỡng không?

Luật sư tư vấn pháp luật-Theo quy định tại Điều 110 Luật Hôn nhân và Gia đình 2014: “Cha mẹ có nghĩa vụ đáp ứng nhu cầu của con chưa thành niên, con đã thành niên không có khả năng lao động, không có tài sản để đáp ứng nhu cầu của con“ trong các trường hợp sau đây ”: Theo tranh tụng dân sự Theo quy định của pháp luật, người có trách nhiệm, cha, mẹ, người giám hộ có quyền khởi kiện ra Tòa án. Buộc những người chưa tự nguyện thực hiện nghĩa vụ cấp dưỡng phải thực hiện nghĩa vụ.

Vì vậy, nếu bạn trai của bạn thừa nhận rằng đứa trẻ là một đứa trẻ, bạn có thể yêu cầu anh ấy nuôi dưỡng. – Nếu bạn trai bạn thừa nhận nhưng không tự nguyện cấp dưỡng cho bạn thì bạn có thể yêu cầu tòa án buộc cha của đứa trẻ phải thực hiện nghĩa vụ nuôi dưỡng.

Đơn khởi kiện bao gồm:

+ Đơn

+ Bản sao có công chứng CMND hoặc CCCD của đương sự

+ Bản sao có công chứng tại nhà của đương sự Sổ c cũ — – + Bản sao có công chứng giấy khai sinh của trẻ

+ Các giấy tờ khác (nếu có) .—— Sau khi chuẩn bị đầy đủ các giấy tờ trên, bạn nộp hồ sơ. Tòa án nơi bị cáo sinh sống.

Nếu cha của đứa trẻ không thừa nhận đứa trẻ không phải là con của mình, thì trước tiên anh ta phải thú nhận cha của mình qua tòa án. Tòa án vẫn có thể yêu cầu người bảo lãnh ra quyết định khởi kiện cha cho con.

nhà cái bet365 có uy tín không?_ đăng ký bet365_tỷ lệ cược bet365